उत्तरप्रदेशात मुसळधार पाऊस; ४० मृत्युमुखी

up-rain

लखनौ (उपसंपादक सय्यद गुलाम हुसैन) : उत्तर प्रदेशात वादळी वाऱ्यांसह मुसळधार पाऊस सुरू असल्यामुळे जनजीवन विस्कळीत झाले आहेत. अनेक भागातील वीज व्यवस्था झाडे आणि विजेचे खांब पडल्याने खराब झाली. आत्तापर्यंत पावसामुळे घडलेल्या विविध घटनांमध्ये ४० जणांचा मृत्यू झाला आहे. तर अनेक जखमी झाले आहेत.

मुसळधार पावसामुळे शाळा आणि महाविद्यालये देखील मागील दोन दिवसांपासून बंद आहेत. लखनौच्या हवामानशास्त्र केंद्राचे संचालक जे पी गुप्ता म्हणाले की, मध्य प्रदेशात कमी दाबाचे क्षेत्र निर्माण झाल्यामुळे राज्यात मुसळधार पावसाची परिस्थिती निर्माण झाली आहे, या काळात आकाश ढगाळ आणि पाऊस राहण्याची शक्यता आहे.

अधून मधून पडणाऱ्या पावसामुळे झालेला बहुतेक कहर ग्रामीण भागातील कच्च्या घरांवर पडला आहे. दरम्यान, मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी मुसळधार पावसाच्या पार्श्वभूमीवर राज्यातील सर्व शैक्षणिक संस्था पुढील दोन दिवस बंद ठेवण्याचे आदेश दिले आहेत. संततधार पावसामुळे भाजीपाला आणि भाजीपाला यांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान होण्याची शक्यता आहे, पावसामुळे राज्यातील बहुतांश भागातील तापमानात सात अंश सेल्सिअसपर्यंत घट झाली आहे.


LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here