मिर्झापूर (उत्तरप्रदेश) – डॉक्टरांना आपण देवासारखे मानतो, परंतु उत्तर प्रदेशच्या मिर्झापूर येथील स्वरूपरानी नेहरू रुग्णालयात दाखल केलेल्या मुलीसोबत घडलेल्या घटनेनंतर डॉक्टरांवर अनेक प्रश्न उपस्थित होत आहेत. खरं तर, रूग्णालयात भरती झालेल्या युवतीवर सामूहिक बलात्कार केल्याचे प्रकरण समोर आले आहे. ऑपरेशन दरम्यान, मुलीने डॉक्टर आणि आरोग्य कर्मचार्यांवर चुकीचे काम केल्याचा आरोप केला आहे.
त्याचबरोबर सीएमओ आणि मेडिकल कॉलेजच्या प्राचार्यांनी या प्रकरणाची चौकशी करण्यासाठी डॉक्टरांची एक टीम तयार केली आहे. मंगळवारी शहरातील रहिवासी असलेल्या एका तरूणाने रात्री उशिरा सोशल मीडियावर ही गोष्ट सांगितल्यावर हे प्रकरण उघडकीस आले. आपल्या काकाच्या मुलीच्या आतड्याला समस्या आल्यामुळे मुलीला 29 मे रोजी स्वरूपरानी नेहरू रुग्णालयात दाखल करण्यात आल्याचे मुलाने सोशल मीडियावर सांगितले. 1 जून रोजी रात्री 11 वाजता डॉक्टरांनी ऑपरेशन करण्यासाठी ओटीकडे नेले. दुपारी 1 वाजता जेव्हा ती ऑपरेशन थिएटरमधून परत आली तेव्हा ती बेशुद्ध पडली होती. थोड्या वेळाने, जेव्हा तिला पुन्हा शुद्ध आली तेव्हा तिने काहीतरी बोलण्याचा प्रयत्न केला, परंतु ती ती काही सांगू शकली नाही. त्यानंतर तिला एक पेन देण्यात आला, त्यानंतर तिने कागदावर लिहिले आणि सांगितले की, काही लोकांनी तिच्याबरोबर चुकीचे कृत्य केले आहे.
यानंतर त्यांनी प्रयागराजच्या एसएसपीला फोन करून याबाबत माहिती दिली. थोड्या वेळाने पोलिस दवाखान्यात आले आणि पोलिसांनी चौकशी केली आणि दरम्यान पोलिसांनी पीडित मुलीने लिहिलेली चिठ्ठी फाडली असा आरोप केला जात आहे.या सामूहिक बलात्काराचा आरोप करणाऱ्या भावाने आपल्या बहिणीचा व्हिडिओ आणि हाताने लिहिलेली चिठ्ठी सोशल मीडियावर व्हायरलही केली आहे. त्याच्या बहिणीने लिहिलेली चिठ्ठी, खोटे बोलले. उपचार काहीच केले नाही. माझ्यासोबत चुकीचे काम केले आहे.
मुलीच्या आरोपानंतर आरोग्य विभागाने चौकशी समिती गठीत केली आहे. सीएमओ डॉ. प्रभाकर राय यांनी ही समिती गठीत केली आहे. समितीला चौकशी अहवाल लवकरच सादर करण्यास सांगितले आहे. या अहवालाच्या आधारे पुढील कारवाईचा निर्णय घेतला जाईल.






