नवी दिल्ली : दिल्लीहून औरैयाकडे जाणाऱ्या प्रवाशांनी भरलेल्या खासगी स्लीपर बसमध्ये कंडक्टर आणि त्याच्या साथीदाराने अल्पवयीन मुलीवर बलात्कार केल्याचा आरोप आहे. आरोपी आग्रा येथे बसमधून उतरला आणि पळून गेला तर पोलिसांनी बस ड्रायव्हरला शिकोहाबादमध्ये पकडले. तर अल्पवयीन मुलीसोबत प्रवास करणाऱ्या आईच्या तक्रारीवरून त्याची चौकशी केली जात आहे.
काही लोकांनी चालकाला मारहाण केली. वास्तविक, पोलीस स्टेशन शिकोहाबाद येथे राहणारी एक महिला तिच्या १६ वर्षांच्या मुलगी आणि १७ वर्षाच्या भाचीसह एका खासगी स्लीपर कोच बसमध्ये दिल्लीहून शिकोहाबादला चढली होती. महिलेचा आरोप आहे की, जेवर टोल प्लाझाजवळ बसच्या कंडक्टरने त्याच्या एका साथीदारासह तिच्या मुलीवर बलात्कार केला.
औरैया येथे जाणाऱ्या राजूने सांगितले की, बसमधील प्रवासी, कंडक्टर आणि त्याच्या साथीदाराशिवाय, महिलेने बसमध्ये दारूचे सेवन केले होते. बसच्या मागे जागा रिकामी केल्यानंतर कंडक्टरने त्या महिलेच्या मुलीला झोपवले होते. त्यानंतर कंडक्टर आणि त्याचा साथीदार पुन्हा पुन्हा ये -जा करू लागले. महिलेचे म्हणणे आहे की, नंतर तिच्या मुलीने त्यांना या घटनेची माहिती दिली.
आग्राला पोहोचल्यावर कंडक्टर आणि त्याचा साथीदार बसमधून उतरले आणि फरार झाले. चालकाने औरैयाला बस नेण्यास सुरुवात केली. शिकोहाबादला पोहोचण्यापूर्वीच महिलेने तिच्या कुटुंबीयांना घटनेची माहिती दिली. बस येताच शिकोहाबादमध्ये लोकांनी बसला घेरले आणि चालकाला खाली उतरवून मारहाण करण्यास सुरुवात केली.
माहिती मिळताच पोलीस घटनास्थळी पोहोचले. पोलिसांनी बस आणि चालकाला पोलीस ठाण्यात नेले. जिथे प्रवाशांची चौकशी केल्यानंतर, त्यांना इतर वाहनांद्वारे गंतव्यस्थानाकडे पाठवले गेले. फॉरेन्सिक टीमही घटनास्थळी पोहोचून तपास करत आहे. पोलीस अजूनही या संपूर्ण प्रकरणाची चौकशी करत आहेत.






